ìròyìn_àsíá

awọn iroyin

Àwọn aṣọ ìbora tí a hun nípọnWọ́n ti di ohun èlò ìṣọ́ ilé, wọ́n sì ń fi ìtùnú àti ìtùnú kún gbogbo àyè. Kì í ṣe pé àwọn aṣọ ìbora tó tóbi yìí ló dára jù nìkan ni, wọ́n tún jẹ́ onírẹ̀lẹ̀ àti ìtùnú, èyí tó mú kí wọ́n jẹ́ àfikún pípé sí yàrá ìgbàlejò tàbí yàrá ìsùn èyíkéyìí. Yálà o ń dì ìwé tó dára tàbí o ń gbádùn alẹ́ fíìmù, aṣọ ìbora tó nípọn yóò mú kí ìrírí ìsinmi rẹ sunwọ̀n sí i.

Nígbà tí a bá ń tọ́jú aṣọ ìbora onírun tó wúwo, ó ṣe pàtàkì láti tẹ̀lé ìtọ́ni tí olùpèsè ṣe láti rí i dájú pé ó pẹ́ títí àti láti jẹ́ kí ó rọ̀. Ọ̀pọ̀lọpọ̀ aṣọ ìbora onírun tó nípọn ni a fi àwọn ohun èlò tó dára, tó sì lè dúró ṣinṣin, tí wọ́n lè lò déédéé ṣe, ṣùgbọ́n ìtọ́jú tó dára ṣe pàtàkì láti jẹ́ kí wọ́n rí ara wọn dáadáa kí wọ́n sì nímọ̀lára tó dára jùlọ.

Ọ̀kan lára ​​àwọn ohun pàtàkì tí a gbọ́dọ̀ ronú nípa rẹ̀ nígbà tí a bá ń tọ́jú aṣọ ìbora onírun tí ó wúwo ni ìlànà fífọ aṣọ. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn aṣọ ìbora kan lè dára fún fífọ ẹ̀rọ, àwọn mìíràn lè nílò fífọ ọwọ́ láti dènà ìbàjẹ́ sí aṣọ onírun tí ó wúwo. Rí i dájú pé o ṣàyẹ̀wò àmì ìtọ́jú kí o sì tẹ̀lé àwọn ìlànà fífọ aṣọ tí a dámọ̀ràn láti yẹra fún ìfà tàbí fífẹ aṣọ.

Fún àwọn aṣọ ìbora tí a fi ẹ̀rọ hun tí ó nípọn tí a lè fọ̀, ó dára láti fi omi tútù fọ̀ wọ́n pẹ̀lú ẹ̀rọ ní ìpele díẹ̀ láti dènà ìrúkèrúdò púpọ̀. Ní àfikún, lílo ọṣẹ oníwọ̀n díẹ̀ tí a ṣe fún àwọn aṣọ onírẹlẹ̀ lè ran ọ́ lọ́wọ́ láti jẹ́ kí aṣọ ìbora rẹ rọ̀. Yẹra fún lílo bleach tàbí àwọn kẹ́míkà líle nítorí wọ́n lè ba okùn náà jẹ́ kí ó sì ní ipa lórí gbogbo ìrísí aṣọ ìbora náà.

Tí a bá gbà ọ́ níyànjú láti fi ọwọ́ fọ aṣọ, fi omi gbígbóná kún agbada tàbí agbada omi kan kí o sì fi díẹ̀ lára ​​ọṣẹ ìfọṣọ díẹ̀ kún un. Fi pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́ da omi náà pọ̀ kí ó lè yọ́, lẹ́yìn náà, fi aṣọ ìfọṣọ náà sínú omi kí o sì jẹ́ kí ó rọ̀ fún ìṣẹ́jú díẹ̀. Fi omi pa aṣọ ìfọṣọ náà pẹ̀lú ìrọ̀rùn, kí o má baà fa aṣọ náà tàbí kí o yí i, nítorí pé èyí lè mú kí aṣọ ìfọṣọ náà nà, kí ó sì pàdánù ìrísí rẹ̀. Lẹ́yìn tí o bá ti fi omi wẹ̀ ẹ́ dáadáa, fi pẹ̀lẹ́pẹ̀lẹ́ tẹ omi tí ó pọ̀ jù jáde kí o sì fi aṣọ ìfọṣọ náà rọ̀ kí ó gbẹ, kí ó má ​​baà sí oòrùn tàbí ooru tààrà.

Yàtọ̀ sí fífọ aṣọ, ó tún ṣe pàtàkì láti ronú nípa bí a ṣe ń gbẹ aṣọ ìbora onírun. Bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn aṣọ ìbora kan lè dára fún gbígbẹ nígbà tí ooru bá ń jó díẹ̀, àwọn mìíràn lè nílò gbígbẹ afẹ́fẹ́ láti dènà ìbàjẹ́ sí okùn. Rí i dájú pé o ṣàyẹ̀wò àmì ìtọ́jú fún àwọn ìtọ́ni pàtó nípa gbígbẹ kí o sì yẹra fún ooru tó pọ̀ jù, èyí tó lè fa ìfàsẹ́yìn àti ìpalára gbogbo ìbora náà.

Nígbà tí ó bá kan sí ṣíṣe ìtọ́jú ìrísíaṣọ ibora ti o hun ti o tobiÀwọn àmọ̀ràn díẹ̀ wà láti rántí. Tí aṣọ ìbora rẹ bá jẹ́ àwọ̀ dúdú, ó dára láti fọ̀ ọ́ lọ́tọ̀ọ̀tọ̀ láti dènà ìyípadà àwọ̀. Ní àfikún, díẹ̀ lára ​​àwọn okùn tí ó ń yọ́ tàbí tí ó ń léfòó lẹ́yìn ìwẹ̀nùmọ́ àkọ́kọ́ jẹ́ ohun tí ó wọ́pọ̀, ṣùgbọ́n èyí yẹ kí ó dínkù nígbà tí a bá ń lò ó déédéé àti nígbà tí a bá ń fọ ọ́.

Nípa títẹ̀lé àwọn ìmọ̀ràn ìtọ́jú wọ̀nyí, o lè rí i dájú pé aṣọ ìbora rẹ tó nípọn máa jẹ́ kí ó rọ̀, ó rọrùn, ó sì wà ní ipò mímọ́ fún ọ̀pọ̀ ọdún tí ń bọ̀. Yálà o ń wá aṣọ ìbora tuntun tó gbayì fún ara rẹ tàbí ẹ̀bùn pípé fún olólùfẹ́ kan, aṣọ ìbora tó nípọn jẹ́ àfikún sí ilé èyíkéyìí. Nítorí náà, máa gbádùn ìtùnú àti àṣà aṣọ ìbora tó nípọn tí yóò mú ìrírí ìsinmi rẹ dé ìpele tuntun pátápátá.


Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kẹta-25-2024